Hội thi thu hút 16 đội thi của 21 công đoàn cơ sở trực thuộc ngành Nông nghiệp tham gia. Các công đoàn cơ sở trực thuộc ngành Nông nghiệp đã mang đến hội thi 16 tiết mục văn nghệ ở các thể loại: đơn ca, song ca, tốp ca, hát múa tập thể, kịch,….Với chủ đề ca ngợi Đảng, Bác Hồ, quê hương đất nước, ca ngợi giai cấp công nhân và tổ chức Công đoàn Việt Nam, phản ánh những thành tựu đổi mới của ngành nông nghiệp.
Phần dự thi hát tập thể của CĐCSTV Trung tâm Khuyến nông
Tham gia văn nghệ lần này với tinh thần hăng say như trong công việc. Công đoàn cơ sở thành viên Trung tâm Khuyến nông đã mang hội thi tiết mục: Hát tốp ca nam – nữ với bài “Nghề khuyến nông tôi yêu” của tác giả Nguyễn Hồng Giang đã mang về giải B toàn đoàn của ngành nông nghiệp.
![](/Portals/1/THANH%20VY/%E1%BA%A3nh%2022.jpg)
Ban tổ chức trao giải thưởng cho các đơn vị đạt giải B
Hội thi là hoạt động kỷ niệm 95 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam; 75 năm thành lập Ban nữ công Tổng Liên đoàn Việt Nam. Đây cũng là dịp để đoàn viên, công chức, viên chức, người lao động toàn ngành được gặp gỡ, giao lưu, thể hiện tài năng ca hát phát triển phong trào văn hoá, văn nghệ tạo không khí vui tươi phấn khởi, sân chơi thiết thực, lành mạnh và bổ ích. Là sân chơi bổ ích cùng nhau lan tỏa những giá trị văn hóa tinh thần cao đẹp, tạo khí thế, động lực trong việc thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ được giao của ngành nông nghiệp tỉnh nhà./.